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Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala 
Bora, Mhe. Dkt. Mary Mwanjelwa (Mb) ameridhishwa na maendeleo ya 
ujenzi wa jengo la Kituo cha Kumbukumbu na Nyaraka za Taifa kilichopo 
eneo la Pasiansi jijini Mwanza. 
Akizungumza wakati wa ziara yake ya kikazi ya kukagua ujenzi wa kituo 
hicho, Dkt. Mwanjelwa amesema ujenzi wa mradi huo uko katika hatua nzuri 
hivyo, ameipongeza Idara ya Kumbukumbu na Nyaraka za Taifa kwa kufikia 
hatua hiyo. 
 “Hakika jengo hili ni la viwango, linaridhisha na vifaa vya ujenzi vilivyotumika 
viko katika viwango bora” Mhe. Dkt. Mwanjelwa amefafanua. 
Aidha, Dkt. Mwanjelwa ameishukuru Serikali ya Awamu ya Tano kwa 
kutenga bajeti iliyowezesha ujenzi wa kituo hicho kwani mradi huo ulianza 
tangu mwaka 2008. 
“Matumizi ya mkandarasi na mshauri binafsi yalisababisha kuwapo kwa 
gharama kubwa za ujenzi zilizosababisha kusimama kwa ujenzi katika hatua 
za awali, lakini mwaka 2017/2018 Serikali ya Awamu ya Tano ilithamini 
mradi na kutoa fedha zilizofanikisha mradi kama unavyoonekana sasa” Mhe. 
Dkt. Mwanjelwa amesisitiza. 
Kwa upande wake, Kaimu Mkurugenzi, Idara ya Kumbukumbu na Nyaraka 
za Taifa, Bw. Firimin Msiangi amesema, Serikali iliamua kujenga kituo hicho 
cha Kumbukumbu na Nyaraka za Taifa  kwa lengo la kuhifadhi kumbukumbu 
na nyaraka mbalimbali za ofisi za serikali zilizopo kanda ya ziwa. 
Bw. Msiangi amesema, kituo kitakapokamilika kitatumika kama kituo 
mbadala cha kuhifadhi mifumo ya kumbukumbu na nyaraka iliyopo katika 
Kituo cha Taifa cha Kumbukumbu cha jijini Dodoma. 
Naye, Meneja wa Wakala wa Majengo Tanzania, Mkoa wa Mwanza, Bw. 
Victor Baltazar amemthibitishia Dkt. Mwanjelwa kuwa, ujenzi wa kituo hicho 
unatarajiwa kukamilika mwezi Novemba, 2019. 
“Mpaka sasa tumejenga jengo la utawala, maghala ya kuhifadhia nyaraka 
kwa asilimia 95 na pia tumejenga uzio, eneo la kuegesha magari, eneo la 
bustani, banda la walinzi na madereva kwa asilimia 60” Bw. Baltazar 
amefafanua. 
 



Ziara ya Mhe. Dkt. Mary Mwanjelwa ya kutembelea kituo cha Kumbukumbu 
na Nyaraka za Taifa jijini Mwanza ni sehemu ya utekelezaji wa majukumu 
yake la kukagua utekelezaji wa miradi iliyo chini ya Ofisi yake ikiwa ni pamoja 
na kuhimiza uwajibikaji kwa watumishi wa umma nchini. 
 


